Create an Account
x

Log in

Username:

Password:

or Register

Quên mật khẩu?

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Solidwork Simulation
26-06-2018, 06:12 PM (Bài viết đã được chỉnh sửa lần cuối: 26-06-2018 06:15 PM bởi luutuan1009@gmail.com.)
Solidwork Simulation
Có ai trong nhóm biết về phần simulation ko.???????
Mình muốn tính chịu tải của thanh thép dài 1m và treo 2 đầu thì phải chọn như thế nào ạ. Ai biết chỉ giúp mình với.AngelAngelAngel
Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
Add Thank You Trích dẫn bài này trong bài trả lời
27-06-2018, 01:17 AM
RE: Solidwork Simulation
Bạn đang vướng ở phần chọn những mục nào?? Bạn có thể up thêm vài hình ảnh ở những chỗ bạn chưa biết làm để mn dễ giúp đỡ hơn về vấn đề của bạn.

LESS TALK. MORE ACTION
Name: LÊ HỒNG SƠN
Major: Cơ điện Tử
Gmail: Son97haui@gmail.com
Phone number: 0166 596 2008
The following 1 user says Thank You to Hồng Sơn for this post:
Lê Phát Viên (06-27-2018)
27-06-2018, 09:23 AM
(27-06-2018 01:17 AM)Hồng Sơn Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Bạn đang vướng ở phần chọn những mục nào?? Bạn có thể up thêm vài hình ảnh ở những chỗ bạn chưa biết làm để mn dễ giúp đỡ hơn về vấn đề của bạn.

Cái này đăng ảnh thế nào nhỉ.
Có 1 thanh thép dài 1m hình chữ U. MÌnh muốn tính tải trọng xem nó chịu được bao nhiêu Kg khi treo ở 2 dầu ý.
28-06-2018, 10:57 AM
Đầu tiên bạn cần dựng lên chi tiết 3D của thanh dầm đó. sau đó chuyển qua môi trường simualation để phân tích => kế tiếp sẽ phải chèn vật liệu chính xác của thanh dầm ngoài thực tế => rồi tạo ra các điểm đặt lực trên dầm, (Gán lực). CUối cùng là show ra các kết quả về biểu đồ momen, ứng suất v.v...
Để hiểu rõ hơn bạn tham khảo video này:

LESS TALK. MORE ACTION
The following 1 user says Thank You to Hồng Sơn for this post:
maivanson_haui (06-28-2018)
28-06-2018, 11:01 AM
(27-06-2018 09:23 AM)luutuan1009@gmail.com Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(27-06-2018 01:17 AM)Hồng Sơn Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Bạn đang vướng ở phần chọn những mục nào?? Bạn có thể up thêm vài hình ảnh ở những chỗ bạn chưa biết làm để mn dễ giúp đỡ hơn về vấn đề của bạn.

Cái này đăng ảnh thế nào nhỉ.
Có 1 thanh thép dài 1m hình chữ U. MÌnh muốn tính tải trọng xem nó chịu được bao nhiêu Kg khi treo ở 2 dầu ý.

Đăng ảnh bản chỉ cần upload ảnh lên You are not allowed to view links. Register or Login to view. hoặc You are not allowed to view links. Register or Login to view. sau đó copy link vào diễn đàn là đc
[Image: rm7koW.jpg]

LESS TALK. MORE ACTION
04-07-2018, 10:38 AM
[Image: 3WQtfT.png]
MÌnh có 1 thanh như vậy. Nhưng sẽ treo thanh ren vào 2 đầu của 2 lỗ và đặt ống ngang qua. Muốn tính là nó treo nặng được khoảng bao nhiêu kg / 1 thanh. Nhưng chua biết chọn lực nào cho phù hợp. Có phải vẽ vật vào rồi gán lực lên ko.
Đăng trả lời 

Chuyển đến:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách