Create an Account
x

Log in

Username:

Password:

or Register

Quên mật khẩu?

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 4.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[4CHaUI] Giải Đáp Thắc Mắc Về Inventor
06-01-2018, 01:45 AM
RE: [4CHaUI] Giải Đáp Thắc Mắc Về Inventor
(05-01-2018 10:51 PM)bqtien Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(04-01-2018 11:56 PM)Phan Đức Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(04-01-2018 11:39 PM)bqtien Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Mọi người chỉ giúp em cách làm mờ chi tiết trong mô phỏng ới ạ.
Em cảm ơn

Chào bạn để làm mờ chi tiết khi mô phỏng bạn sử dụng lệnh Fade trong thẻ Enviroment nhé !
Mọi thắc mắc bạn có thể đưa lên diễn đàn 4chaui.com để mọi người cùng trao đổi nhé ! Cảm ơn bạn!

[Image: N6zfJ8Q.png]

cảm ơn bạn đã giúp đỡ nhưng minh xuất ra video thì mọ chuyển động đều mượt có phần làm mờ nó cứ nháy nháy là bị làm sao thế bạn
Bạn có thể cho mình xem video bạn xuất được không? Vì nói thế này mình cũng chưa nắm rõ được vấn đề và tình trạng của bạn.

" Người chiến thắng là người biết ước mơ và không bao giờ bỏ cuộc! "
Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
Add Thank You Trích dẫn bài này trong bài trả lời
07-01-2018, 11:01 AM
(06-01-2018 01:45 AM)Phan Đức Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(05-01-2018 10:51 PM)bqtien Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(04-01-2018 11:56 PM)Phan Đức Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(04-01-2018 11:39 PM)bqtien Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Mọi người chỉ giúp em cách làm mờ chi tiết trong mô phỏng ới ạ.
Em cảm ơn

Chào bạn để làm mờ chi tiết khi mô phỏng bạn sử dụng lệnh Fade trong thẻ Enviroment nhé !
Mọi thắc mắc bạn có thể đưa lên diễn đàn 4chaui.com để mọi người cùng trao đổi nhé ! Cảm ơn bạn!

[Image: N6zfJ8Q.png]

cảm ơn bạn đã giúp đỡ nhưng minh xuất ra video thì mọ chuyển động đều mượt có phần làm mờ nó cứ nháy nháy là bị làm sao thế bạn
Bạn có thể cho mình xem video bạn xuất được không? Vì nói thế này mình cũng chưa nắm rõ được vấn đề và tình trạng của bạn.

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình chưa copy được Video về.
Cho mình hỏi chút mình có làm 1 cái mô phỏng robot gắp hàng quay 1 góc 90 độ nhưng hiện tại mình đang gặp chút vấn đề là :
+ Khi ROBOT gắp được hàng lên rồi thì cần ràng buộc như nào để sản phẩm có thể quay theo tay robot 1 cung tròn với góc 90 độ với.
Mình cảm ơn

[Image: Memo20180107_095318.jpg]
15-01-2018, 09:46 PM

Chào cả nhà.
Mình thấy có cái này hay quá mà không tìm được bản vẽ của nó bác nào có bản vẽ của nó cho em xin với ạ. E về em làm thử xem thế nào ạ
Em xin cảm ơn

15-01-2018, 11:24 PM
Chào bạn ! Xin lỗi bạn về bản vẽ robot như trong hình nhé hiện tại chúng mình chưa tìm được bản vẽ của nó. Bạn có câu hỏi hay có tài liệu hoặc cần có thể đăng lên diễn đàn để mọi người cùng tìm hiểu. Cảm ơn bạn !

15-01-2018, 11:37 PM
(15-01-2018 09:46 PM)bqtien Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Chào cả nhà.
Mình thấy có cái này hay quá mà không tìm được bản vẽ của nó bác nào có bản vẽ của nó cho em xin với ạ. E về em làm thử xem thế nào ạ
Em xin cảm ơn

Chào bạn ! Bạn hoàn toàn có thể mô hình hóa lại nó vì trong video nó thể hiện hầu như hết các góc cạnh của cánh tay này rồi. Cái này cần đầu tư thời gian và sự tỷ mỉ !

If you really want to do something - You will find the way

Name: Nguyễn Anh Đức
Class : Ck-Clc2-K9
Email : Anhduc0964@gmail.com
Phone: 01673295609
Truy cập trang web của người dùng này Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
15-01-2018, 11:47 PM
(15-01-2018 11:37 PM)Đức Nguyễn_HaUI Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(15-01-2018 09:46 PM)bqtien Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Chào cả nhà.
Em xin cảm ơn

Chào bạn ! Bạn hoàn toàn có thể mô hình hóa lại nó vì trong video nó thể hiện hầu như hết các góc cạnh của cánh tay này rồi. Cái này cần đầu tư thời gian và sự tỷ mỉ !

Cảm ơn bạn nhưng có phần gắp sản phẩm và đi theo tay robot mình chưa biết làm thế nào được bạn có thể gợi ý cho mình được không.
Thank
16-01-2018, 08:13 AM
(15-01-2018 11:47 PM)bqtien Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(15-01-2018 11:37 PM)Đức Nguyễn_HaUI Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Chào cả nhà.
Em xin cảm ơn

Cảm ơn bạn nhưng có phần gắp sản phẩm và đi theo tay robot mình chưa biết làm thế nào được bạn có thể gợi ý cho mình được không.
Thank

Ý bạn là phần mô phỏng chuyển động hả ? Bạn dựng xong cánh tay đi rồi mình cùng nhau trao đổi nhé - vì để mô phỏng được nó cần sự kết hơp của khá nhiều thứ !

Truy cập trang web của người dùng này Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
16-01-2018, 01:04 PM (Bài viết đã được chỉnh sửa lần cuối: 16-01-2018 01:06 PM bởi Phan Đức.)
Chào bạn dưới đây là một file mình mô hình hóa 1 cánh tay robot bạn có thể tham khảo nhé. Do thời gian hạn chế nên mình chưa xuất được bản vẽ.
You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Dưới đây là 1 video hướng dẫn mô phỏng cánh tay robot của 1 bạn thành viên trong Hội bạn có thể tham khảo. Chủ yếu là mô phỏng góc quay.
Mọi góp ý và thắc mắc bạn có thể chia sẻ lên diễn đàn để mọi người cùng thảo luận. Cảm ơn bạn.

17-01-2018, 11:28 AM
Em tạo teamplate chỉnh các kích thước của đường line nó bị lỗi thế này, bác nào biết cách sử lý giúp em với

Tệp đính kèm) Hình thu nhỏ

17-01-2018, 09:05 PM (Bài viết đã được chỉnh sửa lần cuối: 17-01-2018 09:08 PM bởi bqtien.)
(16-01-2018 01:04 PM)Phan Đức Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Chào bạn dưới đây là một file mình mô hình hóa 1 cánh tay robot bạn có thể tham khảo nhé. Do thời gian hạn chế nên mình chưa xuất được bản vẽ.
Dưới đây là 1 video hướng dẫn mô phỏng cánh tay robot của 1 bạn thành viên trong Hội bạn có thể tham khảo. Chủ yếu là mô phỏng góc quay.
Mọi góp ý và thắc mắc bạn có thể chia sẻ lên diễn đàn để mọi người cùng thảo luận. Cảm ơn bạn.

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé.
Hiện tại mình đang chưa biết cách để mô phỏng chỗ gắp sản phẩm đặt vào đồ gá...
Mình sẽ tham khảo tài liệu của bạn có chỗ nào chưa được mình xin hỏi thêm.
23-01-2018, 10:49 AM (Bài viết đã được chỉnh sửa lần cuối: 23-01-2018 10:53 AM bởi hoangcnck.)
(17-01-2018 11:28 AM)hungqnub5 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Em tạo teamplate chỉnh các kích thước của đường line nó bị lỗi thế này, bác nào biết cách sử lý giúp em với
bạn tắt Use style libray trong project nhé , chuyển sang No

(17-01-2018 09:05 PM)bqtien Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
(16-01-2018 01:04 PM)Phan Đức Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Chào bạn dưới đây là một file mình mô hình hóa 1 cánh tay robot bạn có thể tham khảo nhé. Do thời gian hạn chế nên mình chưa xuất được bản vẽ.

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé.
Hiện tại mình đang chưa biết cách để mô phỏng chỗ gắp sản phẩm đặt vào đồ gá...
Mình sẽ tham khảo tài liệu của bạn có chỗ nào chưa được mình xin hỏi thêm.

bạn dùng fade trong 0s , mate trên jig 1 cái và tên tay 1 cái , fade ẩn và hiện 2 cái đó trong cùng 1 thời gian (0s) nhé ![/code]
The following 1 user says Thank You to hoangcnck for this post:
Đức Nguyễn_HaUI (01-24-2018)
01-02-2018, 10:54 AM
tình tình là mình có cả thế này, xin mọi người chỉ giúp. Cảm ơn nhiều!
Có nhiều huỳnh giống nhau, mình muốn làm một cái mẫu, đưa vào thư viện. Nhưng theo hướng dẫn trong video của bạn Nguyễn Xuân Cung. thì mình không làm được, khi vào manager, extrut thì chỉ nhận mỗi lệnh đầu tiên.    
16-03-2018, 11:54 PM
chào các bác, các bác bớt chút thời gian chỉ em giúp em với ạ. Sau khi em thiết kế xong 1 cụm chi tiết trong Assembly mà trong file đấy có một vài chi tiết được tạo lắp ghép tự động bolted connection, em muốn xóa bỏ hết các lắp ghép được tạo tự động và thay bằng các lắp ghép do em thêm vào thì các lỗ được tạo tự động biến mất. Vậy có cách nào để khắc phục không ạ?
17-03-2018, 02:33 PM
(16-03-2018 11:54 PM)dangthencam Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.chào các bác, các bác bớt chút thời gian chỉ em giúp em với ạ. Sau khi em thiết kế xong 1 cụm chi tiết trong Assembly mà trong file đấy có một vài chi tiết được tạo lắp ghép tự động bolted connection, em muốn xóa bỏ hết các lắp ghép được tạo tự động và thay bằng các lắp ghép do em thêm vào thì các lỗ được tạo tự động biến mất. Vậy có cách nào để khắc phục không ạ?

Chào bạn ! B có thể quay video lại quá trình mắc mỗi chứ nhỉ !

16-04-2018, 04:04 PM
bác nào có bản vẽ liên quan tới cái này không?

Tệp đính kèm) Hình thu nhỏ

Đăng trả lời 

Chuyển đến:

Những người đang xem chủ đề này: 2 khách