Create an Account
x

Log in

Username:

Password:

or Register

Quên mật khẩu?

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xin được giúp đỡ gấp
22-10-2017, 10:39 AM
Sad Xin được giúp đỡ gấp
Xin chào mọi người e đang là sinh viên ngành cơ khí. Kỳ này có học môn cad/cam-cnc và thầy yêu cầu phải tìm được chương trình code dùng trong máy phay CNC để gia công các chi tiết thật trong thực tế. Vậy anh chị nào có cho em xin 4-5 chương trình code hoàn chỉnh được không ạ, cho e thêm kích thước phôi và hình ảnh về chi tiết luôn thì càng tốt à.

Có thể liên quan đến chủ đề...
xin giúp tạo ghi chú tên chương trình tiện cnc
Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
Add Thank You Trích dẫn bài này trong bài trả lời
22-10-2017, 12:38 PM
RE: Xin được giúp đỡ gấp
(22-10-2017 10:39 AM)nvt1997 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Xin chào mọi người e đang là sinh viên ngành cơ khí. Kỳ này có học môn cad/cam-cnc và thầy yêu cầu phải tìm được chương trình code dùng trong máy phay CNC để gia công các chi tiết thật trong thực tế. Vậy anh chị nào có cho em xin 4-5 chương trình code hoàn chỉnh được không ạ, cho e thêm kích thước phôi và hình ảnh về chi tiết luôn thì càng tốt à.

Chào bạn. Chắc bạn đã học cách lập chương trình r nhỉ, vậy bạn hãy tự chọn 1 chi tiết nào đó, r vẽ lại và lập chương trình cho nó nhé ! Có khó khăn gì Post lên đây m.n cùng trao đổi.

If you really want to do something - You will find the way

Name: Nguyễn Anh Đức
Class : Ck-Clc2-K9
Email : Anhduc0964@gmail.com
Phone: 01673295609
Truy cập trang web của người dùng này Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
22-10-2017, 12:51 PM
E mới đang học trong kỳ này thôi a. Môn học mang tên cad/cam-cnc cơ bản đó, nên là nếu nhìn vào chi tiết thì vẫn chưa viết được. Thầy bắt tụi em lên mạng tìm chương trình code đề có thể gia công 1 chi tiết thực trong máy cnc, mà e tìm trên mạng không ra được. Nên em mới lên đây xin mọi người.
The following 1 user says Thank You to nvt1997 for this post:
Hồng Sơn (10-22-2017)
22-10-2017, 01:47 PM
(22-10-2017 12:51 PM)nvt1997 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.E mới đang học trong kỳ này thôi a. Môn học mang tên cad/cam-cnc cơ bản đó, nên là nếu nhìn vào chi tiết thì vẫn chưa viết được. Thầy bắt tụi em lên mạng tìm chương trình code đề có thể gia công 1 chi tiết thực trong máy cnc, mà e tìm trên mạng không ra được. Nên em mới lên đây xin mọi người.

Chào bạn.
Để có thể vận hành máy CNC gia công chi tiết bạn cần có lập trình 3D trên master CAM, solidcam, hoặc NX xong sau đó xuất ra chương trình G-CODE nạp vào CNC thì khi đó bạn sẽ có 1 ct gia công 1 chi tiết hoàn chỉnh
22-10-2017, 02:23 PM
E có biết cái thứ tự đó anh ơi, nhưng thầy giao bài tập cho tụi em là về tìm những chương trình có sẳn để nhìn vào đó và vẽ lại chi tiết sản phẩm. Nhìn vào code để vẽ lại cũng khó nên e mới xin luôn hình ảnh của sản phẩm hoặc là kích thước phôi đó chứ.
22-10-2017, 04:19 PM (Bài viết đã được chỉnh sửa lần cuối: 22-10-2017 04:20 PM bởi Đức Nguyễn_HaUI.)
(22-10-2017 02:23 PM)nvt1997 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.E có biết cái thứ tự đó anh ơi, nhưng thầy giao bài tập cho tụi em là về tìm những chương trình có sẳn để nhìn vào đó và vẽ lại chi tiết sản phẩm. Nhìn vào code để vẽ lại cũng khó nên e mới xin luôn hình ảnh của sản phẩm hoặc là kích thước phôi đó chứ.

Đây là chương trình phay của một chi tiết, bạn mở bằng Notepad nhé.
You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Bản vẽ mình k lưu lại, bạn có thể ngồi vẽ lại theo đường chạy dao nhé.
Chúc bạn thành công !

Truy cập trang web của người dùng này Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
The following 1 user says Thank You to Đức Nguyễn_HaUI for this post:
nvt1997 (10-22-2017)
22-10-2017, 04:41 PM (Bài viết đã được chỉnh sửa lần cuối: 22-10-2017 04:51 PM bởi nvt1997.)
Em cảm ơn anh. được cái nào hay cái đó. thầy yêu cầu 3 cái nhưng được cái nào hay cái đó.

Anh Đức Nguyễn có thể cho em xin kích thước phôi luôn được không anh. có kích thước phôi e mới vẽ ra chi tiết được.
22-10-2017, 10:54 PM
(22-10-2017 04:41 PM)nvt1997 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Em cảm ơn anh. được cái nào hay cái đó. thầy yêu cầu 3 cái nhưng được cái nào hay cái đó.

Anh Đức Nguyễn có thể cho em xin kích thước phôi luôn được không anh. có kích thước phôi e mới vẽ ra chi tiết được.

Mình vừa tìm lại file bản vẽ, đây c nhé:
[Image: em3fUE.jpg]

Đăng trả lời 

Chuyển đến:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách